สอบถามเรื่องการเสียภาษีที่ดินครับ

สอบถามเรื่องการเสียภาษีที่ดินครับ ผมอยู่ต่างจังหวัด หมดเขตเสียภาษีเดือนไหนหรอครับหรือพอจะมีช่องการการเสียภาษีออนไลน์ไหมครับ

สำหรับปีนี้ รัฐบาลขยายเวลาการชำระภาษีที่ดินและสิ่งปลูกสร้างออกไปอีกเป็นเวลา 2 เดือน จากเดิมเดือน มี.ค. ถึง เม.ย. เป็น พ.ค. ถึง มิ.ย. ครับ โดยจะมีใบแจ้งหนี้ส่งไปยังที่อยู่ตามบัตรประชาชนและมี qr code ภายในเอกสารด้วยครับ โดยท่านสามารถชำระทางออนไลน์ได้เลยครับ